Lên phía trên
Cho tôi hỏi làm cách nào để đăng tin bán nhà đất tại Đà Lạt?
Câu hỏi:
Cho tôi hỏi làm cách nào để đăng tin bán nhà đất tại Đà Lạt?
Trả lời:
Chào Anh,
Để đăng tin Anh vui lòng click vào link sau và điền đầy đủ thông tin: 
Sau khi Anh đăng tin thành công, trong vòng tối đa 8h làm việc, nhân viên bên em sẽ liên hệ hỗ trợ Anh thanh toán và duyệt tin cho Anh.
Cần hỗ trợ thêm Anh vui lòng gọi lên hotline: (04) 3 562 5939 | (04) 3 562 5940 - 0936 365 158 | 0904 999 607 nhé!

Trân trọng!

 
Lên phía trên
Bán nhà khi có đồng thừa kế ở nước ngoài
Câu hỏi:
Khi qua đời, ông bà ngoại tôi để lại một căn nhà nhưng không lập di chúc. Nếu gia đình bên ngoại tôi muốn bán nhà trên để chia tiền cho những người thừa kế, mẹ tôi đang định cư ở nước ngoài có phải về nước để cùng ký hợp đồng bán nhà hay không?
Trả lời:

Do ông bà ngoại của bạn không để lại di chúc định đoạt căn nhà nên mẹ bạn và những người thừa kế khác thuộc hàng thừa kế thứ nhất cùng được thừa hưởng căn nhà. Khoản 1, Điều 96 Luật Nhà ở quy định: “Việc bán nhà ở thuộc sở hữu chung hợp nhất phải có sự đồng ý của tất cả các chủ sở hữu bằng văn bản”.

Do vậy, nếu không thể về Việt Nam để cùng ký tên vào hợp đồng bán nhà là tài sản chung của nhiều đồng thừa kế, mẹ bạn có thể liên hệ với cơ quan đại diện Việt Nam ở nước ngoài làm giấy ủy quyền cho bạn hoặc cho bất kỳ người nào theo ý muốn được thay mặt bà làm thủ tục bán phần nhà thuộc sở hữu của bà trong căn nhà trên.

Luật gia Nguyễn Văn Khôi

Trái chạy dọc
Phải chạy dọc
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây